สมาคมมิตรภาพไทย-เวียดนามจัดการประชุมใหญ่สามัญ ประจำปี 2566
วันที่ 29 พฤษภาคม 2567 คุณสนั่น อังอุบลกุล นายกสมาคมมิตรภาพไทย-เวียดนาม เป็นประธานการประชุมใหญ่สามัญ ประจำปี 2567 ณ ห้องประชุม กระทรวงการต่างประเทศ และผ่านระบบ VDO Conference
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163259.jpg)
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163303.jpg)
ได้รับเกียรติจาก ท่านอุรวดี ศรีภิรมย์ เอกอัครราชทูต ณ กรุงฮานอย และท่านวีรกา มุทิตาภรณ์ กงสุลใหญ่ ณ นครโฮจิมินห์ เข้าร่วมการประชุมและให้ข้อมูลเกี่ยวกับสถานการณ์ทางด้านเศรษฐกิจ สังคม และการเมืองของประเทศเวียดนาม รวมทั้งกิจกรรมต่างๆ ที่ทั้งสองท่านได้ดำเนินการ ณ ประเทศเวียดนาม โดยมีผู้แทนหน่วยงานกระทรวงการต่างประเทศ, ที่ปรึกษาและคณะกรรมการสมาคม และสมาชิกสมาคมฯ เข้าร่วมการประชุม
โดยที่ประชุมได้รับรองรายงานการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2566, รับรองรายานผลการดำเนินงานสมาคมประจำปี 2566 และพิจารณาแต่งตั้งผู้สอบบัญชีและกำหนดค่าตอบแทน
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163308.jpg)
หลังจากนั้นที่ประชุมได้รับทราบการรายงานผลการดำเนินงานและกิจกรรมประจำปี 2566 และแผนงานที่จะดำเนินการต่อในปี 2567 รวมถึงหารือการร่วมเดินทางไปเยือนสาธารณรัฐสังคมนิยมเวียดนามพร้อมนายกรัฐมนตรีในเดือนมิถุนายน ท้ายที่สุดได้หารือและขออนุมัติการดำเนินการในการเตรียมการจัดประชุมร่วมระหว่างสมาคมมิตรภาพไทย-เวียดนาม และสมาคมมิตรภาพเวียดนาม-ไทย ในเดือนกันยายนที่จะมาถึง
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163312.jpg)
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163317.jpg)
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163322.jpg)
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163327.jpg)
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163332.jpg)
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163337.jpg)
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163341.jpg)
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163346.jpg)
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163350.jpg)
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163355.jpg)
![](http://tvfa.or.th/webimages/20240530163359.jpg)
ที่มา สมาคมมิตรภาพไทย-เวียดนาม
วันที่ 30 พฤษภาคม 2567